Safari ya Kibinafsi ya Siku 12 ya Tanzania + Zanzibar
Mapitio
Furahia mambo yote mawili bora kwa Safari hii ya Kibinafsi ya Siku 12 ya Tanzania + Zanzibar isiyosahaulika yenye mchanganyiko kamili wa mandhari za kusisimua za wanyamapori na mapumziko ya kisiwa cha kitropiki. Ratiba hii imetengenezwa kwa uangalifu kwa wasafiri wanaotaka mema ya Tanzania, ikichanganya mandhari nzuri na wanyamapori wa Mzunguko wa Safari wa Kaskazini na fukwe nyeupe za mchanga na maji ya zumaridi ya Kisiwa cha Zanzibar. Safari hii ni likizo bora zaidi ya safari na ufukweni mwa Afrika, kuanzia makundi makubwa ya tembo wa Hifadhi ya Taifa ya Tarangire, hadi tambarare zisizo na mwisho za Serengeti na Eneo la Hifadhi la Ngorongoro la kuvutia, ikifuatiwa na siku kadhaa za mapumziko safi katika Bahari ya Hindi.
Safari yako inaanza Arusha na kisha inaelekea katikati ya maeneo maarufu ya safari nchini Tanzania. Tunasafiri hadi Hifadhi ya Taifa ya Tarangire, mbuga isiyojulikana sana, inayojulikana kwa makundi yake makubwa ya tembo, miti ya mibuyu ya hadithi na Mto Tarangire unaotoa uhai. Wakati wa kiangazi mto huvutia maelfu ya wanyama na unaweza kutarajia kutazama wanyamapori kwa njia ya kipekee. Tarangire ni mojawapo ya maeneo yenye manufaa zaidi ya wanyamapori Afrika Mashariki. Simba, chui, twiga, nyati, pundamilia, nyumbu, impala, ngiri na zaidi ya aina 550 za ndege zinaweza kupatikana hapa.
Safari inaendelea kupitia nyanda za juu zenye utajiri wa Karatu zilizozungukwa na mashamba ya kahawa na vilima vilivyochongoka kabla ya kuingia katika Eneo la Hifadhi la Ngorongoro lenye mandhari nzuri zaidi nchini Tanzania lenye mandhari nzuri kuelekea Hifadhi ya Taifa ya Serengeti maarufu duniani. Nyanda za Juu za Ngorongoro hutoa mandhari nzuri na ni eneo muhimu la uhifadhi ambapo wanyamapori na watu wa Kimasai bado wanaishi pamoja.
Vivutio vyako vya safari ni siku tatu za kushangaza katika Hifadhi ya Kitaifa ya Serengeti, mojawapo ya maeneo bora zaidi ya wanyamapori barani Afrika na Tovuti ya Urithi wa Dunia ya UNESCO. Serengeti ina ukubwa wa kilomita za mraba 15,000 za tambarare zisizo na mwisho, misitu ya mshita, kopjes za granite na mito inayopinda, na ina mojawapo ya viwango vya wanyamapori vyenye utajiri zaidi duniani. Hifadhi hiyo inajulikana kwa Uhamiaji Mkuu wa Nyumbu, ambapo zaidi ya nyumbu milioni mbili, pamoja na pundamilia na swala, huhama kupitia mfumo ikolojia wakitafuta nyasi mpya za kulishia. Kulingana na msimu unaweza kushuhudia vivuko vya mito vya kuvutia, msimu wa kuzaa au makundi makubwa ya wanyama yakienea kwenye upeo wa macho.
Mbali na uhamiaji, Serengeti ni nzuri kwa kutazama wanyamapori mwaka mzima. Simba wakubwa huzunguka tambarare, duma huwinda katika nyasi zilizo wazi, chui wasiopatikana hupumzika katika misitu ya kando ya mito, huku tembo, twiga, nyati, viboko, mamba, fisi, mbweha na mamia ya spishi za ndege wakistawi katika mfumo ikolojia. Usiku tatu katika Serengeti hukupa fursa ya kutosha kuchunguza maeneo tofauti na kufurahia safari bora za wanyama wakati wa asubuhi na alasiri.
Safari ya ndani yenye mandhari nzuri inakupeleka kwenye kisiwa cha kigeni cha Zanzibar baada ya safari yako isiyosahaulika, ambapo sehemu ya pili ya likizo yako huanza. Zanzibar imezungukwa na maji ya joto ya zumaridi ya Bahari ya Hindi, na kuifanya kuwa mahali pazuri pa kupumzika baada ya safari yako ya wanyamapori. Inatoa uzoefu tofauti kabisa, lakini unaokumbukwa vile vile, ukiwa na fukwe nyeupe kama unga, maji safi kama fuwele, miamba ya matumbawe yenye nguvu, utamaduni tajiri wa Waswahili na Mji Mkongwe wa kihistoria.
Iwe unataka kulala ufukweni chini ya miti ya mitende inayoyumbayumba, kupiga mbizi kati ya miamba ya matumbawe yenye rangi mbalimbali, kupata uzoefu wa kupiga mbizi wa kiwango cha dunia, kupanda mashua kwa safari ya kitamaduni, kutembelea mashamba ya viungo, kuchunguza Mji Mkongwe ulioorodheshwa na UNESCO au kupumzika tu katika malazi ya kifahari ya ufukweni, Zanzibar ina kitu kwa kila msafiri. Mazingira haya ya kipekee ya kitamaduni, tofauti na mahali pengine popote Afrika Mashariki, ni matokeo ya ushawishi wa Waafrika, Waarabu, Wahindi na Wazungu.
Utaendeshwa katika safari yako yote katika gari la kibinafsi la 4×4 Toyota Land Cruiser lenye mwongozo wa kitaalamu wa dereva uliowekwa kwa ajili ya safari yako. Uzoefu huu wa kibinafsi hutoa unyumbufu kamili, huduma ya kibinafsi, na uhuru wa kutembelea kila mahali kwa kasi yako mwenyewe huku ukiongeza fursa za kutazama wanyamapori.
Safari hii ya Siku 12 ya Kibinafsi ya Tanzania + Zanzibar ni bora kwa wapenzi wa fungate, wanandoa, familia, wapiga picha na mtu yeyote anayetafuta likizo bora ya Kiafrika. Furahia mchanganyiko usiosahaulika wa matukio, wanyamapori, utamaduni, anasa na mapumziko ya kitropiki, na kutengeneza kumbukumbu ambazo zitadumu maisha yote.
Safari ya Safari
Katika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Kilimanjaro (JRO) utakaribishwa kwa uchangamfu na mmoja wa wawakilishi wa Tanzaniatrail Experience na kuhamishiwa hoteli yako jijini Arusha. Utakapofika, tulia kwa muda baada ya safari yako ya kimataifa, na ufurahie mazingira tulivu ya mji mkuu wa safari wa Tanzania. Kulingana na muda utakaofika, unaweza kupumzika katika nyumba yako ya kulala wageni au kuchunguza eneo hilo kabla ya tukio lako kuanza. Mwongozo wako wa safari binafsi atakupa maelezo kamili ya safari baadaye ili uwe tayari kikamilifu kwa matukio ya kusisimua ya wanyamapori yatakayokuja. Furahia chakula cha jioni na kukaa Arusha usiku kucha.
Milo: Haijajumuishwa
Malazi ya Faraja: Hoteli ya Forest Hill
Malazi ya Hali ya Juu: Ngaresero Lodge
Baada ya kifungua kinywa kwa gari kutoka Arusha hadi Hifadhi ya Taifa ya Tarangire. Hifadhi hii inajulikana kwa miti yake ya kale ya mibuyu, mandhari nzuri na makundi makubwa ya tembo. Tumia siku nzima katika bustani, ukitafuta tembo, simba, twiga, nyati, pundamilia, nyumbu, chui, impala, ngiri na aina mbalimbali za ndege kando ya Mto Tarangire. Furahia chakula cha mchana cha pikiniki katika nyika ya Afrika kabla ya kuendelea na safari yako ya alasiri. Jioni, hamia kwenye hoteli ya safari uliyochagua kwa chakula cha jioni na malazi ya usiku kucha.
Milo: Kiamsha kinywa, Chakula cha Mchana na Chakula cha Jioni
Malazi ya Faraja: Kambi ya Ang'ata Tarangire
Malazi ya Kifahari: Kambi ya Kifahari ya Acacia Tarangire
Baada ya kifungua kinywa, furahia asubuhi tulivu kabla ya kusafiri kupitia Bonde Kuu la Ufa lenye mandhari nzuri kuelekea mji mzuri wa Karatu. Karatu ni mlango wa kuingia katika Eneo la Hifadhi ya Ngorongoro na imezungukwa na mashamba ya kahawa na mashamba yenye rutuba. Furahia mandhari ya mashambani, vijiji vya ndani na vilima vilivyosongamana njiani, na jifunze kutoka kwa mwongozo wako kuhusu maisha ya kila siku katika maeneo ya vijijini Tanzania. Fika katika nyumba yako ya kulala wageni alasiri ukiwa na muda wa kupumzika na kufurahia mazingira ya amani kabla ya chakula cha jioni na kukaa usiku kucha ukijiandaa kwa safari ya siku inayofuata kuingia Serengeti.
Milo: Kiamsha kinywa, Chakula cha Mchana na Chakula cha Jioni
Malazi ya Faraja: Marera Valley Lodge
Malazi ya Kitela: Kitela Lodge
Baada ya kifungua kinywa, ondoka Karatu na upite katika Eneo la Hifadhi la Ngorongoro linalovutia hadi Hifadhi ya Taifa ya Serengeti maarufu duniani. Njiani furahia mandhari nzuri ya mandhari kabla ya kushuka kwenye tambarare zisizo na mwisho zinazofafanua mojawapo ya maeneo bora zaidi ya wanyamapori barani Afrika. Unapoingia kwenye bustani, anza safari yako ya kwanza ya kusisimua ya wanyamapori, ukitafuta simba, tembo, twiga, nyati, pundamilia, nyumbu, duma, chui na spishi zingine nyingi za ajabu za wanyamapori. Chakula cha mchana msituni kisha endelea kwenye nyumba yako ya kifahari au kambi iliyo na mahema kwa chakula cha jioni na kulala usiku kucha.
Milo: Kiamsha kinywa, Chakula cha Mchana na Chakula cha Jioni
Malazi ya Faraja: Kambi za Utulivu na Nyumba za Kulala
Malazi ya Kifahari: Serengeti Luxury Retreat
Tumia siku nzima ukichunguza tambarare zisizo na mwisho za Hifadhi ya Taifa ya Serengeti ukiwa na mwongozo wako binafsi wa safari mwenye uzoefu. Chunguza sehemu tofauti za hifadhi ili kufuata njia za wanyama na kushuhudia Uhamiaji Mkuu wa Nyumbu kwa msimu, wanyama wanaowinda wanyama, tembo, twiga, viboko, mamba, fisi na aina mbalimbali za ndege. Kuwa na chakula cha mchana cha pikiniki porini kisha endelea na safari yako ya mchezo alasiri, ukitumia fursa nzuri za upigaji picha wa wanyamapori siku nzima. Jioni unarudi kwenye nyumba yako ya kulala wageni kwa chakula cha jioni na usiku mwingine usiosahaulika wa Serengeti.
Milo: Kiamsha kinywa, Chakula cha Mchana na Chakula cha Jioni
Malazi ya Faraja: Kambi za Utulivu na Nyumba za Kulala
Malazi ya Kifahari: Serengeti Luxury Retreat
Baada ya kifungua kinywa cha mapema una siku nyingine kamili ya kugundua wanyamapori wa ajabu na mandhari ya kuvutia ya Hifadhi ya Taifa ya Serengeti. Gundua maeneo tofauti ya mfumo ikolojia ukiwa na mwongozo wako ukirekebisha shughuli za wanyama kulingana na shughuli za hivi karibuni za wanyama na mambo unayopenda. Tazama wanyama wanaowinda wanyama tambarare wakiwinda na tembo wakikusanyika karibu na mashimo ya maji na furahia mandhari isiyo na mwisho ambayo imeifanya Serengeti kuwa maarufu kote ulimwenguni. Baada ya chakula cha mchana cha picnic, anza safari yako ya alasiri kabla ya kurudi kwenye malazi yako kwa chakula cha jioni na kukaa kwako kwa usiku kucha kwenye bustani.
Milo: Kiamsha kinywa, Chakula cha Mchana na Chakula cha Jioni
Malazi ya Faraja: Kambi za Utulivu na Nyumba za Kulala
Malazi ya Kifahari: Serengeti Luxury Retreat
Baada ya kifungua kinywa, furahia safari ya mwisho ya asubuhi unapoelekea uwanja wa ndege wa Serengeti kwa safari yako ya ndani iliyopangwa kwenda Zanzibar. Unapoondoka kwenye savannah ya Afrika, furahia mandhari nzuri ya angani kabla ya kutua kwenye Kisiwa kizuri cha Spice. Utakapofika, utakaribishwa kwa uchangamfu na kuhamishiwa kwenye mapumziko yako ya ufukweni. Tumia siku iliyobaki kupumzika kando ya maji ya zumaridi ya Bahari ya Hindi, ukifurahia mazingira ya kitropiki, fukwe laini zenye mchanga mweupe, na mandhari nzuri ya bahari kabla ya chakula cha jioni na kulala Zanzibar usiku kucha.
Milo: Kiamsha kinywa, Chakula cha Mchana na Chakula cha Jioni
Malazi ya Kustarehesha: Hoteli ya Z Zanzibar
Malazi ya Juu: Zuri Zanzibar
Furahia uzuri na utulivu wa Zanzibar kwa mapumziko kwa siku nne zijazo. Unaweza kupumzika kwenye fukwe maarufu duniani zenye mchanga mweupe za kisiwa hicho, kuoga katika Bahari ya Hindi iliyo safi kama fuwele au kupumzika tu chini ya miti ya mitende inayoyumba na kufurahia hali hiyo tulivu ya pwani. Safari za hiari kwa wanaotafuta matukio ni pamoja na kupiga mbizi, kupiga mbizi kwa kutumia scuba, safari za kitamaduni za mashua, ziara za shamba la viungo, safari za pomboo, kayaking, kupiga makasia na kuchunguza mitaa ya kihistoria ya Mji Mkongwe, Tovuti ya Urithi wa Dunia ya UNESCO yenye historia tajiri ya Kiswahili, Kiarabu na kikoloni. Zanzibar ni mahali pazuri pa kupumzikia kitropiki ili kukamilisha safari yako ya Tanzania ya maisha yote, iwe uko hapa kupumzika au kuchunguza.
Milo: Kiamsha kinywa, Chakula cha Mchana na Chakula cha Jioni
Malazi ya Kustarehesha: Hoteli ya Z Zanzibar
Malazi ya Juu: Zuri Zanzibar
Baada ya kifungua kinywa, furahia asubuhi tulivu, kulingana na ratiba yako ya safari ya ndege ya kimataifa. Furahia mandhari yako ya mwisho ya Bahari ya Hindi au huduma za mapumziko yako ya ufukweni kabla ya kuhamishiwa Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Zanzibar (ZNZ). Kwa wakati unaofaa, dereva wako binafsi atakupeleka uwanja wa ndege kwa safari yako ya ndege inayoendelea. Safari yako ya Siku 12 ya Kibinafsi ya Tanzania + Zanzibar inaisha, ikikuachia kumbukumbu zisizosahaulika za wanyamapori wa kuvutia, mandhari ya kuvutia, ukarimu halisi wa Kiafrika na uzuri wa kitropiki wa Zanzibar, na kuifanya hii kuwa safari bora ya Afrika Mashariki na likizo ya ufukweni.
Milo: Breakfast
FUNGU LA KATI NI PAMOJA
- Milo yote kulingana na Ratiba
- Uwanja wa Ndege wa Mgao wa
- Ada za Hifadhi ya Taifa
- Jeep ya kibinafsi ya 4x4 yenye paa ibukizi
- Mwongozo wa kitaalamu wa safari unaozungumza Kiingereza
- Ushuru na ushuru wa serikali
- Vinywaji laini na Mvinyo/Bia
- Ndege ya Ndani
FUNGU LA KATI HALIJUMUI
- Bima Afya ya Safari
- Ndege za Kimataifa
- Kuweka
- Vifaa vya kibinafsi
- Visa ada
ANASA INAJUMUISHA
- Milo yote kulingana na Ratiba
- Kuchukua na kuteremsha uwanja wa ndege wa VIP
- Ada zote za Hifadhi ya Taifa na eneo la uhifadhi
- Jeep ya kibinafsi ya 4x4 yenye paa ibukizi
- Mwongozo wa kitaalamu wa safari unaozungumza Kiingereza
- Ushuru na ushuru wa serikali
- Vinywaji laini na Mvinyo/Bia
- Malazi ya hali ya juu katika nyumba za kulala wageni za hali ya juu au kambi zenye hema za kifahari
- Ndege ya Ndani
ANASA HAISHINDI
- Bima Afya ya Safari
- Ndege za Kimataifa
- Kuweka
- Vifaa vya kibinafsi
- Visa ada
- Mvinyo na vinywaji vikali vya hali ya juu (isipokuwa imebainishwa)
Maswali Yanayoulizwa Mara Kwa Mara
Safari ya kibinafsi ni uzoefu wa wanyamapori ulioundwa mahususi ambapo unasafiri peke yako na familia yako, marafiki au wasafiri wenzako katika gari maalum la safari la 4x4 ukiwa na mwongozo wako wa kitaalamu. Tofauti na safari za kikundi, uko katika udhibiti kamili, ikimaanisha kuwa unaweza kukaa kwa muda mrefu upendavyo kwenye maeneo ya wanyamapori na kusonga kwa kasi yako mwenyewe.
Wakati wowote wa mwaka ni wakati wa safari nchini Tanzania. Msimu wa kiangazi (Juni hadi Oktoba) ni wakati mzuri wa kutazama wanyamapori na huambatana na vivuko vya mito vya Great Migration huko Kaskazini mwa Serengeti. Kusini mwa Serengeti (Ndutu) huandaa msimu wa kuvutia wa kuzaa nyumbu kuanzia Januari hadi Machi ambao wageni wanaweza kuushuhudia. Msimu wa kijani kibichi ni kuanzia Novemba hadi Mei, ukiwa na mandhari nzuri, umati mdogo na kutazama ndege kwa njia ya ajabu.
Safari nyingi za kibinafsi hutembelea Mzunguko maarufu wa Kaskazini mwa Tanzania, ikiwa ni pamoja na Hifadhi ya Taifa ya Serengeti, Bonde la Ngorongoro, Hifadhi ya Taifa ya Tarangire, Hifadhi ya Taifa ya Ziwa Manyara, Hifadhi ya Taifa ya Arusha, na uzoefu wa kitamaduni karibu na Mto wa Mbu, Ziwa Natron, au Materuni Waterfalls kulingana na ratiba yako.
Safari ya siku 5-8 ni nzuri kwa kutembelea mbuga maarufu zaidi za Tanzania. Kwa wageni wa Zanzibar au wale wanaopenda shughuli za kitamaduni, tunapendekeza ratiba ya siku 10 hadi 14 kwa ajili ya uzoefu wa utulivu na wa kina zaidi wa Afrika Mashariki.
Tanzania ni nyumbani kwa wanyama watano wakubwa—simba, chui, tembo, nyati, na faru—pamoja na duma, twiga, pundamilia, nyumbu, viboko, mamba, fisi, mbweha, mamia ya aina za ndege, na wanyama wengine wengi wa kuvutia kulingana na msimu na eneo.
Ndiyo. Vifurushi vya safari vya kibinafsi kwa kawaida hujumuisha ada zote za kuingilia bustani, ada za huduma za Bonde la Ngorongoro, ada za makubaliano (ikiwa zipo), kodi za serikali na ada za uhifadhi. Nukuu yako itaelezea wazi kila kitu kilichojumuishwa.
Tanzania inatoa malazi kwa kila bajeti, ikiwa ni pamoja na nyumba za kulala wageni za starehe za masafa ya kati, nyumba za kulala wageni za kifahari za safari, kambi za kipekee zenye mahema, na nyumba za kifahari sana. Malazi yako yanaweza kubinafsishwa kulingana na mtindo na bajeti yako ya usafiri.
Hakika. Safari za kibinafsi zinafaa kwa familia kwani ratiba inaweza kubadilishwa ili kuendana na mambo yanayowavutia watoto, kasi ya usafiri na shughuli wanazopendelea. Nyumba nyingi za kulala wageni pia hutoa vyumba vya familia na huduma zinazowafaa watoto.
Tunashauri mavazi mepesi, yenye rangi isiyo na rangi, viatu vya kutembea vizuri, kofia, miwani ya jua, mafuta ya kuzuia jua na dawa ya wadudu, na koti jepesi kwa ajili ya asubuhi yenye baridi. Lete kamera, darubini, dawa za kibinafsi, na pakiti ndogo ya mchana. Mizigo laini inapendekezwa, hasa ikiwa utasafiri ndani ya nchi kwa ndege.
Ndiyo. Kuchanganya safari ya Tanzania na Zanzibar ni mojawapo ya vifurushi vyetu maarufu vya likizo. Baada ya matukio ya kusisimua ya wanyamapori, unaweza kupumzika kwenye fukwe za mchanga mweupe za Zanzibar, kuchunguza Mji Mkongwe, kufurahia kupiga mbizi, kupiga mbizi, kutembelea viungo, au kupumzika tu kando ya Bahari ya Hindi.
Wageni wengi wa kimataifa wanahitaji visa ya utalii, ambayo unaweza kupata mtandaoni au unapofika, kulingana na nchi unayotoka. Chanjo ya Homa ya Njano inahitajika tu ikiwa unawasili kutoka au unapitia nchi yenye maambukizi ya Homa ya Njano. Pia tunapendekeza ujadili kinga ya malaria na mtoa huduma wako wa afya kabla ya kusafiri.
Katika Tanzaniatrail Experience tuna utaalamu katika kutengeneza safari za kibinafsi ambazo zimetengenezwa mahususi ili kuendana na mambo yanayokuvutia, mtindo wa usafiri na bajeti yako. Waongozaji wetu wataalamu wenye uzoefu, magari ya safari ya 4x4 yaliyotunzwa vizuri, malazi yaliyochaguliwa kwa uangalifu na huduma ya kibinafsi inahakikisha kwamba kila safari ni salama, ya starehe na isiyosahaulika. Kuanzia kuwasili kwako hadi kuondoka kwako, tunatunza maelezo yote ili uweze kuzingatia kufurahia uzuri wa Tanzania.
Kurudisha Katika Kila Safari
Tanzaniatrail, tunaamini kuwa kusafiri kunapaswa kuunda kumbukumbu za kudumu na kuleta mabadiliko chanya. Ndiyo maana 1% ya kila kifurushi cha safari unachohifadhi hurudi moja kwa moja kwa jumuiya za wenyeji nchini Tanzania. Mara kwa mara tunatembelea na kusaidia vituo vya watoto yatima na vituo vya kijamii, na ndoto yetu ni kuanzisha makazi maalum ya watoto chini ya uangalizi wa Tanzaniatrail. Unaposafiri nasi, hauchunguzi uzuri wa Tanzania pekee - unasaidia pia kutoa elimu, chakula, na mustakabali mwema kwa watoto walio katika mazingira magumu. Matukio yako yanabadilisha maisha. Kusafiri kwa kusudi.
