Hifadhi ya Taifa ya Kitulo

Tanzania's Floral Wonderland

Mapitio

Serengeti ni hifadhi kongwe na maarufu zaidi nchini Tanzania; pia ni tovuti ya urithi wa dunia na maajabu ya 7 ya dunia. Serengeti inasifika kwa uhamaji mkubwa wa kila mwaka; Nyumbu milioni moja kila mmoja husafiri takriban kilomita elfu moja wakiendeshwa na mdundo wa kale, huku wakitimiza jukumu lake la kiakili katika mzunguko usioepukika wa maisha. Wakati wa uhamiaji, ushindi mkali wa kujamiiana utafanyika ili kuhakikisha idadi ya watu inajazwa tena kabla ya kutumbukia kwenye maji yenye mamba wanapoandamana katika safari yao ya kila mwaka kaskazini mwa Maasai Mara.

Imewekwa katika Nyanda za Juu Kusini mwa Tanzania, Mbuga ya Kitaifa ya Kitulo mara nyingi huitwa “Serengeti ya Maua,” kutokana na maonyesho yake ya kuvutia ya maua-mwitu. Kama mojawapo ya mbuga za kitaifa za kipekee zaidi nchini, Kitulo inajivunia safu ya ajabu ya mimea, ikiwa ni pamoja na zaidi ya aina 350 za mimea, ambayo mingi haipatikani popote pengine duniani. Hifadhi hiyo ni paradiso kwa wapenzi wa asili na watazamaji wa ndege, inayotoa sio tu mandhari nzuri lakini pia anuwai ya viumbe hai.

Inashughulikia eneo la takriban kilomita za mraba 412, Hifadhi ya Kitaifa ya Kitulo iko katika mwinuko wa mita 2,600 juu ya usawa wa bahari, na kuifanya kuwa mahali pazuri kwa wale wanaotafuta safari ya nje ya njia iliyopigwa. Zaidi ya maonyesho yake ya kupendeza ya maua, mbuga hiyo pia ina wanyamapori mbalimbali, kutia ndani pundamilia, swala, na chui asiyeweza kutambulika. Wapenzi wa ndege watafurahia aina nyingi za ndege wanaoita mbuga hiyo nyumbani, kutia ndani Swallow adimu wa Blue Swallow na Widowbird wa Tanzania.

Kitulo pia ni kimbilio la wasafiri na wanaotafuta vituko, inayotoa matembezi ya kupendeza kuvuka vilima vyake na kupitia nyanda za majani. Uzuri wake wa asili na mazingira tulivu hutoa njia nzuri ya kutoroka katika asili, mbali na umati wa maeneo maarufu zaidi.

Gundua Uzuri wa Tanzania

Tukiwa tumetenganishwa pekee na mengine, tunalenga kukupa uthibitisho wa maisha na uzoefu ulioundwa kwa kina kote Afrika. Tuna vifurushi vya safari ambavyo vitaendana na mahitaji na bajeti yako, Pia tunaratibu ratiba za safari zilizotengenezwa mahususi. Safiri nasi leo!

Unahitaji msaada?