Safari ya Siku 8 Tanzania

Safari ya Siku 8 ya Tanzania - Uhamiaji Mkubwa

Arusha • Hifadhi ya Taifa ya Serengeti • Kreta ya Ngorongoro • Kabila la Wahadzabe • Hifadhi ya Taifa ya Tarangire

Mapitio

Pata uzoefu bora kabisa wa Kaskazini mwa Tanzania katika Safari hii ya Siku 8 isiyosahaulika ya Tanzania, safari ya ajabu inayochanganya maeneo maarufu duniani ya wanyamapori, mandhari ya kuvutia na matukio halisi ya kitamaduni katika tukio moja la kushangaza. Ratiba hii imeundwa kwa uangalifu kwa wasafiri wanaotaka kuingia ndani zaidi na kugundua uzuri wa Tanzania katika hali yake ya asili. Utatumia muda zaidi katika Hifadhi ya Kitaifa ya Serengeti ya hadithi. Pia utagundua Bonde la Ngorongoro la kuvutia, Kabila la kuvutia la Wahadzabe la Ziwa Eyasi na pori la Hifadhi ya Kitaifa ya Tarangire lililojaa tembo. Kila eneo limechaguliwa kuonyesha sehemu tofauti ya Tanzania, ikitoa uzoefu wa safari mbalimbali na usiosahaulika.

Safari yako huanza na mkutano wa kirafiki na salamu jijini Arusha, kisha utaelekea Hifadhi ya Taifa ya Serengeti maarufu duniani, ama kupitia safari ya kuvutia kupitia Bonde Kuu la Ufa na Eneo la Uhifadhi la Ngorongoro, au kupitia safari fupi ya ndege ya ndani hadi katikati ya hifadhi. Chaguo lolote utakalochagua, kufika Serengeti kunaashiria mwanzo wa uzoefu wa ajabu wa wanyamapori kama kitu kingine chochote duniani.

Usiku tatu katika Serengeti hukuruhusu kufurahia mojawapo ya hifadhi kubwa zaidi za wanyamapori barani Afrika. Serengeti, maarufu duniani kwa Uhamiaji Mkuu wa Nyumbu na msongamano wake wa ajabu wa wanyama wanaowinda, inashughulikia karibu kilomita za mraba 15,000 za tambarare zilizo wazi, kopjes zenye miamba, mifumo ya mito na misitu ya mshita. Wakati wa safari kadhaa za wanyamapori utakuwa na fursa nzuri za kukutana na simba, chui, duma, tembo, nyati, twiga, viboko, mamba, fisi, mbweha na makundi makubwa ya nyumbu na pundamilia. Kila safari ya wanyamapori ni tofauti, huku mwongozo wako mwenye uzoefu akifuatilia mienendo ya wanyamapori na mabadiliko ya msimu katika hifadhi nzima.

Kutoka Serengeti safari yako inakupeleka kwenye Eneo la Hifadhi la Ngorongoro lenye kuvutia ambapo unashuka kwenye Bonde la Ngorongoro lenye kupendeza, mojawapo ya maporomoko makubwa zaidi ya volkeno duniani na Eneo la Urithi wa Dunia la UNESCO. Bonde hilo lina mojawapo ya viwango vya juu zaidi vya wanyamapori barani Afrika na hutoa fursa nzuri za kuwaona Wanyama Wakubwa Watano maarufu katika mandhari ya kuvutia kuanzia misitu minene na maziwa ya maji safi hadi kwenye nyasi zilizo wazi zilizojaa wanyama wa kufugwa.

Matukio yanaendelea na ziara ya kuvutia katika Ziwa Eyasi, nyumbani kwa Kabila la Wahadzabe, mojawapo ya jamii za mwisho za wawindaji na wakusanyaji zilizobaki Afrika Mashariki. Ukiwa na viongozi wa eneo hilo unapata ufahamu adimu kuhusu njia yao ya maisha ya kitamaduni, mbinu za kale za uwindaji, ujuzi wa kuishi na uhusiano wa kina na asili. Uzoefu huu halisi wa kitamaduni hutoa ufahamu muhimu kuhusu urithi tajiri wa Tanzania na huunda kumbukumbu zilizo mbali sana na safari yoyote ya kawaida.

Kituo chako cha mwisho kwa wanyamapori ni Hifadhi ya Taifa ya Tarangire, inayojulikana kwa miti yake mikubwa ya mibuyu, mandhari ya kuvutia na idadi kubwa zaidi ya tembo Kaskazini mwa Tanzania. Mto Tarangire ni kivutio kwa idadi kubwa ya wanyamapori mwaka mzima na hutoa fursa nzuri za kuwaona tembo, simba, twiga, pundamilia, nyati, nyumbu, impala na zaidi ya spishi 550 za ndege zilizorekodiwa. Tarangire huhisi utulivu zaidi kuliko mbuga kubwa na inatoa baadhi ya fursa bora za upigaji picha.

Utasafiri katika gari la safari la 4×4 lenye starehe na mwongozo mtaalamu na mwenye uzoefu ambaye ujuzi, shauku na umakini kwa undani hufanya kila mchezo kuwa tukio la kusisimua na lenye kuridhisha. Malazi yaliyochaguliwa kwa uangalifu, vyakula vitamu, vifaa visivyo na mshono, na huduma ya kibinafsi huchanganyika kukamilisha tukio lisilosahaulika la safari. Safari hii ya siku nane ni mchanganyiko kamili wa wanyamapori, utamaduni na matukio, iwe ni kuona wanyama wanaowinda wanyama kwenye tambarare za Serengeti, kushuka kwenye Bonde la Ngorongoro, kujifunza kutoka kwa watu wa Hadzabe, au kutazama tembo wakitangatanga chini ya miti ya kale ya mbuyu.

Safari ya Safari

Mwongozo wako wa kitaalamu wa safari atakukaribisha katika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Kilimanjaro (JRO) na kukupeleka kwenye hoteli yako nzuri jijini Arusha ambapo utakaribishwa kwa uchangamfu. Ukishamaliza safari yako ya kimataifa, chukua muda kidogo kupumzika na kutulia katika malazi yako, ukifurahia mazingira tulivu. Kulingana na wakati utakapofika, unaweza kuangalia nyumba ya wageni, kutumia vifaa vyake au kupumzika tu na kupumzika kabla ya tukio la kusisimua linalokusubiri. Mwongozo wako atakuongoza kupitia muhtasari kamili wa safari na kukutambulisha kwa maeneo ya kushangaza na uzoefu wa wanyamapori utakaokuja katika siku chache zijazo. Ladha chakula cha jioni kitamu na chakula cha jioni kitamu usiku kucha kabla ya kuanza safari yako ya Tanzania isiyosahaulika.

Milo: Haijajumuishwa

Malazi ya Faraja: Hoteli ya Forest Hill

Malazi ya Hali ya Juu: Ngaresero Lodge

Baada ya kifungua kinywa utaondoka Arusha kuelekea Hifadhi ya Kitaifa ya Serengeti, ama kwa kuendesha gari lenye mandhari nzuri kupitia Eneo la Hifadhi la Ngorongoro au kwa ndege ya ndani moja kwa moja hadi kwenye bustani. Utakapofika utaanza na safari yako ya kwanza ya kusisimua ya mchezo katika tambarare zisizo na mwisho za Serengeti, zenye wanyamapori wa ajabu kila kona. Mwongozo wako ataelezea zaidi kuhusu mfumo ikolojia wa kipekee wa hifadhi huku ukitafuta simba, tembo, twiga, nyati, duma, chui, pundamilia, nyumbu na spishi zingine nyingi za wanyamapori. Furahia chakula cha mchana cha pikiniki katika mazingira ya kuvutia, kisha endelea na tukio lako la wanyamapori la alasiri. Fika kwenye nyumba yako ya kulala wageni au kambi iliyofungwa kwa chakula cha jioni na usiku wako wa kwanza huko Serengeti jua la Afrika linapoanza kutua.

Milo: Kiamsha kinywa, Chakula cha Mchana na Chakula cha Jioni

Malazi ya Faraja: Kambi za Utulivu na Nyumba za Kulala

Malazi ya Kifahari: Serengeti Luxury Retreat

Amka usikie sauti za pori la Afrika na ujiandae kwa siku nzima ya uchunguzi katika Hifadhi ya Kitaifa ya Serengeti nzuri. Mwongozo wako mtaalamu atakuongoza kwenye sehemu mbalimbali za hifadhi ukifuata mienendo ya wanyamapori na kuongeza nafasi za mikutano ya kukumbukwa. Tazama simba, chui wenye haya, duma warembo, makundi ya tembo, twiga, nyati, fisi, viboko, mamba na spishi nyingi za swala wakizurura kwa uhuru katika tambarare zisizo na mwisho. Kulingana na msimu unaweza pia kuona Uhamiaji Mkuu wa kuvutia. Utasimama mahali pazuri kwa chakula cha mchana cha picnic kisha uendelee na safari yako ya mchezo alasiri. Rudi kwenye malazi yako kwa chakula cha jioni na usiku mwingine wa kukumbuka, katikati ya Serengeti.

Milo: Kiamsha kinywa, Chakula cha Mchana na Chakula cha Jioni

Malazi ya Faraja: Kambi za Utulivu na Nyumba za Kulala

Malazi ya Kifahari: Serengeti Luxury Retreat

Siku nyingine nzuri ya kuchunguza tambarare zisizo na mwisho za Hifadhi ya Taifa ya Serengeti. Hii inakupa fursa ya kupata maeneo ya hifadhi ambayo huenda hukuyatembelea siku iliyopita. Kila safari ya wanyamapori hutoa nafasi mpya, kwani mienendo ya wanyamapori inabadilika kila mara ndani ya mfumo ikolojia. Mwongozo wako atarekebisha njia ya siku hiyo kulingana na matukio ya hivi karibuni, na kukupa nafasi nzuri zaidi ya kuona wanyama wanaowinda wanyama wengine, makundi makubwa ya tembo, twiga warembo, nyati, pundamilia, nyumbu na aina mbalimbali za ndege. Furahia chakula cha mchana cha pikiniki katika mazingira mazuri, kisha endelea na matukio yako ya wanyamapori alasiri. Mwisho wa siku rudi kwenye nyumba yako ya kulala wageni au kambi iliyofungwa kwa chakula cha jioni chini ya anga la Afrika.

Milo: Kiamsha kinywa, Chakula cha Mchana na Chakula cha Jioni

Malazi ya Faraja: Kambi za Utulivu na Nyumba za Kulala

Malazi ya Kifahari: Serengeti Luxury Retreat

Baada ya kifungua kinywa, furahia wanyamapori wako wa mwisho unapoondoka Serengeti na kusafiri kuelekea Eneo la Hifadhi la Ngorongoro la kuvutia. Tumia saa chache kushuka kwenye Bonde la Ngorongoro ili kuchunguza mojawapo ya mifumo ikolojia ya wanyamapori tajiri zaidi barani Afrika. Winda wanyama watano wakubwa maarufu, lakini pia viboko, fisi, pundamilia, nyumbu, swala, flamingo na spishi zingine nyingi zinazoita makazi haya ya asili ya ajabu. Baada ya chakula cha mchana cha kupendeza kwenye sakafu ya bonde, panda kuta za bonde na uende kwenye mji mzuri wa Karatu kwa ajili ya kuingia kwenye nyumba yako ya kulala wageni, chakula cha jioni na kukaa usiku kucha ili kupumzika.

Milo: Kiamsha kinywa, Chakula cha Mchana na Chakula cha Jioni

Malazi ya Faraja: Marera Valley Lodge

Malazi ya Kitela: Kitela Lodge

Baada ya kifungua kinywa cha mapema, elekea Ziwa Eyasi kutembelea Kabila la Wahadzabe linalovutia, mojawapo ya jamii za wawindaji na wakusanyaji zilizobaki barani Afrika. Ukiwa na viongozi wa eneo hilo, gundua njia yao ya kitamaduni ya maisha, mbinu za uwindaji, ujuzi wa kuishi na uhusiano wao mkubwa na mazingira yanayozunguka. Uzoefu huu halisi wa kitamaduni hutoa fursa adimu ya kupata uzoefu wa moja ya tamaduni kongwe zaidi zilizobaki nchini Tanzania. Kisha endelea na safari yako ya kwenda Hifadhi ya Kitaifa ya Tarangire kwa ajili ya safari yako ya alasiri ambapo utatambulishwa kwa miti mikubwa ya mbuyu, makundi ya tembo wazuri, simba, twiga, nyati, pundamilia na aina mbalimbali za ndege. Baadaye, hamia kwenye nyumba yako ya kulala wageni karibu na bustani kwa chakula cha jioni na usiku kucha.

Milo: Kiamsha kinywa, Chakula cha mchana, Chakula cha jioni

Malazi ya Faraja: Kambi ya Ang'ata Tarangire

Malazi ya Kifahari: Kambi ya Kifahari ya Acacia Tarangire

Baada ya kifungua kinywa tumia muda wa baridi zaidi wakati wanyamapori wanapokuwa wakifanya kazi kwa ajili ya kuendesha gari la wanyamapori asubuhi ya mwisho kupitia mandhari ya kuvutia ya Hifadhi ya Taifa ya Tarangire. Angalia tembo wakikusanyika kwenye mto Tarangire, wanyama wanaowinda wanyama wengine wakipumzika kwenye kivuli cha miti ya migunga, twiga warembo, pundamilia, nyumbu, impala na aina nyingi za ndege wanaofanya bustani hiyo kuwa paradiso kwa wapenzi wa wanyamapori. Baada ya chakula cha mchana cha pikiniki ondoka Tarangire kwa safari ya kuvutia kurudi Arusha ambapo utaingia hotelini kwako. Furahia usiku wako wa mwisho nchini Tanzania kwa kupumzika na kukumbuka uzoefu wa ajabu wa safari.

Milo: Kiamsha kinywa na Chakula cha Mchana

Malazi ya Faraja: Hoteli ya Forest Hill

Malazi ya Premium: Gran Melia

Kulingana na ratiba yako ya safari ya ndege ya kimataifa, pumzika na ufurahie asubuhi yako kwa mapumziko katika hoteli yako baada ya kifungua kinywa. Kwa wakati unaofaa dereva wako atakuhamisha hadi Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Kilimanjaro (JRO) kwa safari yako ya kuendelea. Maliza tukio lako la Tanzania kwa kumbukumbu za kudumu maisha ya wanyamapori wa ajabu, mandhari ya kuvutia, uzoefu halisi wa kitamaduni na ukarimu wa joto unaofanya Tanzania kuwa mojawapo ya maeneo bora zaidi ya safari duniani.

Milo: Kiamsha kinywa

FUNGU LA KATI NI PAMOJA

FUNGU LA KATI HALIJUMUI

ANASA INAJUMUISHA

ANASA HAISHINDI

Maswali Yanayoulizwa Mara Kwa Mara

Wakati wowote wa mwaka ni wakati wa safari nchini Tanzania. Msimu wa kiangazi kuanzia Juni hadi Oktoba ni mzuri kwa ajili ya kutazama wanyamapori, na kuzaa kwa nyumbu wengi zaidi huko Ndutu ni bora kuanzia Januari hadi Machi. Uhamiaji Mkuu ni mahali tofauti katika wakati tofauti wa mwaka.

Tanzania ni nyumbani kwa wanyama watano wakubwa maarufu —simba, chui, tembo, nyati, na faru mweusi—pamoja na duma, twiga, pundamilia, nyumbu, viboko, mamba, fisi, swala, na zaidi ya spishi 1,100 za ndege. Wanyamapori huonekana kulingana na msimu na mahali wanapoishi.

Ndiyo. Tanzania ni mojawapo ya maeneo salama zaidi ya safari barani Afrika. Utasafiri na mhudumu wa utalii mwenye leseni (Tanzaniatrail Experience Limited) na mwongozo wako atahakikisha usalama wako safarini na atafuata sheria zote za Hifadhi ya Taifa.

Tunapendekeza mavazi mepesi yasiyo na rangi, koti jepesi la asubuhi na mapema, viatu vizuri vya kutembea, kofia, miwani ya jua, kinga ya jua, dawa ya wadudu, darubini, kamera, na dawa zozote za kibinafsi. Mizigo laini hupendelewa kwa magari ya safari na safari za ndani.

Safari zinaweza kuchukua siku 2 hadi 14 au zaidi. Wasafiri wengi huchagua kati ya siku 5 na 8 ili kufunika mbuga kadhaa za kitaifa kwa urahisi, lakini safari ndefu hutoa muda zaidi wa kufuatilia Uhamiaji Mkuu au kuchanganya wanyamapori na uzoefu wa kitamaduni na Zanzibar.

Hakika. Wateja wetu wengi huchagua kumaliza safari zao kwa likizo ya kustarehesha ya ufukweni Zanzibar. Safari za ndege za ndani huendeshwa kila siku na ni rahisi kuchanganya wanyamapori wa ajabu wa Tanzania na fukwe za mchanga mweupe na maji ya zumaridi ya Zanzibar.

Wageni wengi wa kimataifa wanahitaji visa ya utalii ya Tanzania, ambayo kwa kawaida inapatikana mtandaoni au wanapowasili, kulingana na uraia. Pia tunapendekeza ujadili chanjo zinazopendekezwa na kinga ya malaria na mtoa huduma wako wa afya kabla ya kusafiri.

Ndiyo. Safari zetu zote hufanywa katika gari la kibinafsi la safari la 4x4 pamoja na mwongozo wa dereva mtaalamu anayezungumza Kiingereza isipokuwa umeomba safari ya pamoja, ili uweze kusafiri kwa mwendo wako mwenyewe na kupata uzoefu wa safari uliobinafsishwa.

Tumechagua aina mbalimbali za malazi kuanzia nyumba za kulala wageni za katikati hadi nyumba za kulala wageni za kifahari, kambi za mahema za kifahari na kambi za safari za kifahari sana. Kila chaguo limechaguliwa kwa ajili ya eneo zuri, ukarimu, faraja na uzoefu wa kula.

Katika Tanzaniatrail Experience Limited, tuna utaalamu katika kubuni safari maalum ili kuendana na mambo yanayokuvutia, bajeti na mtindo wako wa usafiri. Kuanzia wakati unapofika hadi wakati unapoondoka, waongozaji wetu wenye ujuzi wa ndani, magari ya safari ya kuaminika, bei za uwazi, malazi yaliyochaguliwa maalum na huduma maalum huhakikisha uzoefu halisi, usio na mshono na wa kukumbukwa wa safari.

Kurudisha Katika Kila Safari

Tanzaniatrail, tunaamini kuwa kusafiri kunapaswa kuunda kumbukumbu za kudumu na kuleta mabadiliko chanya. Ndiyo maana 1% ya kila kifurushi cha safari unachohifadhi hurudi moja kwa moja kwa jumuiya za wenyeji nchini Tanzania. Mara kwa mara tunatembelea na kusaidia vituo vya watoto yatima na vituo vya kijamii, na ndoto yetu ni kuanzisha makazi maalum ya watoto chini ya uangalizi wa Tanzaniatrail. Unaposafiri nasi, hauchunguzi uzuri wa Tanzania pekee - unasaidia pia kutoa elimu, chakula, na mustakabali mwema kwa watoto walio katika mazingira magumu. Matukio yako yanabadilisha maisha. Kusafiri kwa kusudi.

Uchunguzi Fomu

Ziara Zinazohusiana

Chapisho Husika la Blogu

Unahitaji msaada?