Safari ya Siku 6 Tanzania

Safari Bora ya Siku 6 Tanzania

Arusha • Hifadhi ya Taifa ya Tarangire • Hifadhi ya Taifa ya Serengeti • Kreta ya Ngorongoro • Uzoefu wa Utamaduni wa Mto wa Mbu

Mapitio

Safari hii ya siku 6 ya Tanzania iliyopangwa vizuri ni safari isiyosahaulika ili kupata uzoefu wa uzuri wa kipekee wa Kaskazini mwa Tanzania. Safari ya siku 6 ya Tanzania ni mchanganyiko wa matukio ya kusisimua ya wanyamapori, mandhari ya kuvutia na matukio halisi ya kitamaduni. Ratiba hii imeundwa kwa ajili ya wasafiri wanaotafuta safari yenye uwiano mzuri, ikiangazia maeneo bora zaidi ya kihistoria ya Tanzania, lakini wakiwa na muda wa kutosha kufurahia kila eneo. Kuanzia jiji lenye kelele la Arusha na makundi ya tembo wa Tarangire hadi savana kubwa za Serengeti, Bonde la Ngorongoro la hadithi na utamaduni tajiri wa Mto wa Mbu, kila siku ni tukio jipya na lisilosahaulika.

Safari yako huanza katika jiji rafiki la Arusha, linalojulikana kama mji mkuu wa safari wa Tanzania. Arusha ni utangulizi mzuri wa Tanzania, chini ya vilele vya Mlima Meru na iko karibu na mlango wa Mzunguko wa Safari wa Kaskazini. Katika ziara yako ya jiji utatembelea masoko ya ndani, alama za kitamaduni, warsha za ufundi na vitongoji vyenye shughuli nyingi kwa ajili ya kuonja maisha ya kila siku ya Watanzania kabla ya kuelekea porini.

Tunaendelea na safari yetu ya kutembelea Hifadhi ya Taifa ya Tarangire, eneo lililofichwa linalojulikana kwa miti yake ya kale ya mibuyu, mandhari ya kuvutia na mkusanyiko mkubwa wa tembo kaskazini mwa Tanzania. Mto Tarangire huvutia wanyama mwaka mzima kwa fursa nzuri za kuwaona tembo, simba, twiga, pundamilia, nyumbu, nyati, impala na zaidi ya spishi 550 za ndege zilizorekodiwa. Tarangire ni mojawapo ya maeneo yenye manufaa zaidi ya safari nchini Tanzania, kutokana na mazingira yake tulivu na mandhari ya kuvutia.

Kisha unaendelea hadi Hifadhi ya Kitaifa ya Serengeti, Tovuti ya Urithi wa Dunia ya UNESCO na mojawapo ya hifadhi maarufu za wanyamapori barani Afrika. Serengeti inajulikana kwa tambarare zake kubwa zilizo wazi zinazoendelea maili nyingi kila upande, Uhamiaji Mkuu, ambao hutokea mara moja kwa mwaka, na idadi kubwa ya wanyama wanaowinda wanyama wanaoishi hapo. Siku mbili zisizosahaulika za kuchunguza mfumo huu wa kipekee wa ikolojia, ambapo katika kila safari ya wanyamapori utaona simba, duma, chui, tembo, twiga, nyati, viboko, mamba na maelfu ya wanyama wanaochunga katika makazi yao ya asili. Kuanzia kutazama fahari ya simba wakilala chini ya mti wa mshita hadi kushuhudia machweo ya jua ya kuvutia ya Kiafrika juu ya tambarare zisizo na mwisho, Serengeti hutoa nyakati za safari zisizosahaulika kila zamu.

Kutoka Serengeti, elekea kwenye Bonde la Ngorongoro la kuvutia, mojawapo ya maporomoko makubwa zaidi ya volkeno duniani na Eneo la Urithi wa Dunia la UNESCO. Tembea zaidi ya mita 600 ndani ya hifadhi hii ya asili ya ajabu na utapata mojawapo ya mifumo ikolojia ya wanyamapori tajiri zaidi barani Afrika, nyumbani kwa wanyama watano wakubwa wa hadithi pamoja na spishi zingine nyingi. Ndani ya bonde, kila tukio la wanyamapori linakamilishwa na mandhari ya kuvutia zaidi ya kuta za mabonde, maziwa ya maji safi, misitu na nyasi zilizo wazi.

Ziara yako inafikia kilele na uzoefu halisi wa kitamaduni huko Mto wa Mbu, mojawapo ya vijiji vyenye utamaduni mbalimbali nchini Tanzania. Kijiji hiki kina zaidi ya makabila 120, na wageni wanaweza kufurahia maisha ya kitamaduni ya Kitanzania kwenye matembezi ya kuongozwa, masoko ya ndani, mashamba ya ndizi, ufundi wa kitamaduni na mwingiliano na jamii za wenyeji. Uzoefu huu wa kuelimisha ndio mwisho kamili wa safari yako kabla ya kurudi Arusha.

Utasafiri kwa gari la safari la 4×4 katika safari yako yote ukiwa na mwongozo mtaalamu na mwenye uzoefu ambaye maarifa, shauku na utaalamu wake unamaanisha kwamba kila siku utajazwa na matukio ya ajabu ya wanyamapori na maarifa ya kuvutia kuhusu asili na utamaduni wa Tanzania. Nyumba za kulala wageni zilizochaguliwa kwa uangalifu, chakula kitamu na ukarimu wa kweli hukamilisha uzoefu wa ajabu wa safari unaovutia roho ya Tanzania.

Safari ya Safari

Utakapofika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Kilimanjaro (JRO), utakutana na mwongozo wako wa kitaalamu na kuhamishiwa katika mji wenye shughuli nyingi wa Arusha, mahali pa kuanzia Mzunguko maarufu wa Safari wa Kaskazini nchini Tanzania. Kulingana na muda wako wa kuwasili furahia ziara ya jiji inayokuongoza ikikutambulisha kwa utamaduni wa eneo hilo, masoko yenye shughuli nyingi, maduka ya ufundi, maeneo ya urithi wa kitamaduni na mitaa yenye shughuli nyingi ambayo hufanya Arusha kuwa mahali pa kuvutia sana. Tembelea vituo vya ufundi vya ndani ambapo mafundi wenye vipaji hutengeneza kazi za sanaa za kitamaduni za Kitanzania na zawadi na upate ukarimu wa joto wa watu wa eneo hilo. Utangulizi huu wa utulivu utakupa ladha halisi ya maisha ya kila siku nchini Tanzania, kabla ya safari yako kuanza. Kisha ingia kwenye nyumba yako ya starehe, furahia chakula cha jioni na upumzike kwa kujiandaa kwa siku za kusisimua zijazo.

Milo: Haijajumuishwa

Malazi ya Faraja: Hoteli ya Forest Hill

Malazi ya Hali ya Juu: Ngaresero Lodge

Baada ya kifungua kinywa, endesha gari kutoka Arusha hadi Hifadhi ya Taifa ya Tarangire, yenye miti yake mikubwa ya mibuyu na makundi makubwa ya tembo. Unaweza kuona makundi makubwa ya tembo, simba, twiga, pundamilia, nyati, nyumbu, impala, mbuni na aina nyingi za ndege wenye rangi nyingi unapochunguza savannah wazi ya hifadhi, vinamasi vya msimu na mabonde ya mito. Mto Tarangire ni sumaku ya wanyamapori mwaka mzima, kwa hivyo kila safari ya wanyamapori imejaa matukio ya kusisimua na fursa nzuri za kupiga picha. Furahia chakula cha mchana cha pikiniki katika bustani, kisha utumie alasiri kuendelea na uchunguzi wako wa wanyamapori. Baadaye, ondoka Tarangire na usafiri kupitia nyanda za juu zenye kupendeza hadi mji mzuri wa Karatu kwa chakula cha jioni na kukaa vizuri usiku kucha.

Milo: Kiamsha kinywa, Chakula cha Mchana na Chakula cha Jioni

Malazi ya Faraja: Marera Valley Lodge

Malazi ya Kitela: Kitela Lodge

Baada ya kifungua kinywa ondoka Karatu na upite katika Eneo la Hifadhi la Ngorongoro lenye mandhari nzuri, ukiwa na mandhari nzuri ya nyanda za juu za volkeno na kuelekea Hifadhi ya Taifa ya Serengeti maarufu duniani. Safari yako ya mchezo huanza kwenye lango la hifadhi kupitia tambarare zisizo na mwisho za dhahabu zilizojaa wanyamapori. Kamera yako itakuwa rafiki yako mkubwa unapotafuta tembo, simba, twiga, nyati, pundamilia, nyumbu, duma, chui na aina nyingi za swala. Furahia chakula cha mchana cha pikiniki katikati ya mandhari ya kuvutia kabla ya kuendelea na safari yako ya alasiri kupitia makazi tofauti, ukifunua utofauti wa ajabu wa mfumo ikolojia wa Serengeti. Siku inapoisha, rudi kwenye nyumba yako ya kulala wageni au kambi iliyofungwa kwa chakula cha jioni na ulale usiku kucha katika jangwa la Afrika.

Milo: Kiamsha kinywa, Chakula cha Mchana na Chakula cha Jioni

Malazi ya Faraja: Kambi za Utulivu na Nyumba za Kulala

Malazi ya Kifahari: Serengeti Luxury Retreat

Amka na mandhari na sauti za kupendeza za nyika ya Afrika, huku jua linalochomoza likitoa mwanga wa dhahabu katika nyanda zisizo na mwisho za Hifadhi ya Taifa ya Serengeti. Baada ya kifungua kinywa cha mapema, anza safari ya siku nzima ya kutazama wanyamapori na mwongozo wako mwenye uzoefu wa safari, ukichunguza sehemu tofauti za hifadhi ukitafuta wanyamapori wake wa ajabu. Kulingana na msimu utashuhudia Uhamiaji Mkuu wa kuvutia au vivutio vikubwa vya simba, duma warembo, chui wasioonekana, familia za tembo, twiga warefu, nyati, fisi, mbweha, viboko, mamba na spishi nyingi za swala wakizurura kwenye savannah. Furahia chakula cha mchana cha pikiniki katikati ya mandhari nzuri ya asili, kisha endelea na safari yako ya alasiri kupitia mifumo ikolojia mbalimbali ya Serengeti. Siku inapoisha, rudi kwenye nyumba yako ya kulala wageni au kambi iliyofungwa kwa jioni ya kustarehe, chakula cha jioni kitamu na kutafakari siku nyingine ya kukumbukwa katika mojawapo ya maeneo bora ya wanyamapori barani Afrika.

Milo: Kiamsha kinywa, Chakula cha Mchana na Chakula cha Jioni

Malazi ya Faraja: Kambi za Utulivu na Nyumba za Kulala

Malazi ya Kifahari: Serengeti Luxury Retreat

Baada ya kifungua kinywa cha mapema, ondoka Serengeti na uende kwenye Bonde la Ngorongoro linalovutia kwa ajili ya kuona wanyamapori wako wa mwisho. Gundua Tovuti hii ya Urithi wa Dunia wa UNESCO kwa ajili ya safari ya mchezo isiyosahaulika katika mojawapo ya hifadhi za wanyamapori tajiri zaidi barani Afrika. Bonde hilo lina nafasi nzuri za kukutana na Wanyama Wakubwa Watano wakiwemo faru weusi, viboko, fisi, pundamilia, nyumbu, swala, tembo, simba na aina nyingi za ndege. Mchana, furahia chakula cha mchana cha pikiniki chenye mandhari ya kuvutia kwenye sakafu ya bonde kabla ya kupanda kuta za bonde. Endelea hadi Karatu ambapo nyumba yako ya starehe itakuwa mahali pazuri pa kupumzika baada ya siku nyingine ya ajabu ya safari.

Milo: Kiamsha kinywa, Chakula cha Mchana na Chakula cha Jioni

Malazi ya Faraja: Marera Valley Lodge

Malazi ya Kitela: Kitela Lodge

Baada ya kifungua kinywa, ondoka Karatu kuelekea kijiji chenye rangi nyingi cha Mto wa Mbu, mojawapo ya jamii zenye utamaduni tofauti zaidi nchini Tanzania, makao yake ya makabila zaidi ya 120. Kwa uzoefu wa kitamaduni, jiunge na matembezi na mwongozo wa eneo husika ili kuchunguza mashamba ya ndizi, mashamba ya eneo husika, masoko yenye shughuli nyingi na warsha za ufundi. Gundua mbinu za kilimo cha jadi, jaribu matunda mabichi ya eneo husika, kutana na wenyeji na upate uzoefu wa utamaduni na mila zenye rangi zinazofanya kijiji hiki kuwa maalum. Baada ya ziara ya kitamaduni utakuwa na chakula cha mchana kitamu cha eneo husika kisha uondoke kwa safari ya kuvutia hadi Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Kilimanjaro (JRO) au Uwanja wa Ndege wa Arusha, kulingana na ratiba yako ya safari ya ndege. Maliza safari yako ya ajabu kwa kasi kubwa kwa kufika uwanja wa ndege ukiwa na kumbukumbu nzuri za wanyamapori wa ajabu wa Tanzania, mandhari nzuri na tamaduni zenye rangi.

Milo: Kiamsha kinywa, Chakula cha Mchana

FUNGU LA KATI NI PAMOJA

FUNGU LA KATI HALIJUMUI

ANASA INAJUMUISHA

ANASA HAISHINDI

Maswali Yanayoulizwa Mara Kwa Mara

Wakati wowote wa mwaka ni wakati wa safari nchini Tanzania. Msimu wa kiangazi kuanzia Juni hadi Oktoba ni mzuri kwa ajili ya kutazama wanyamapori, na kuzaa kwa nyumbu wengi zaidi huko Ndutu ni bora kuanzia Januari hadi Machi. Uhamiaji Mkuu ni mahali tofauti katika wakati tofauti wa mwaka.

Tanzania ni nyumbani kwa wanyama watano wakubwa maarufu —simba, chui, tembo, nyati, na faru mweusi—pamoja na duma, twiga, pundamilia, nyumbu, viboko, mamba, fisi, swala, na zaidi ya spishi 1,100 za ndege. Wanyamapori huonekana kulingana na msimu na mahali wanapoishi.

Ndiyo. Tanzania ni mojawapo ya maeneo salama zaidi ya safari barani Afrika. Utasafiri na mhudumu wa utalii mwenye leseni (Tanzaniatrail Experience Limited) na mwongozo wako atahakikisha usalama wako safarini na atafuata sheria zote za Hifadhi ya Taifa.

Tunapendekeza mavazi mepesi yasiyo na rangi, koti jepesi la asubuhi na mapema, viatu vizuri vya kutembea, kofia, miwani ya jua, kinga ya jua, dawa ya wadudu, darubini, kamera, na dawa zozote za kibinafsi. Mizigo laini hupendelewa kwa magari ya safari na safari za ndani.

Safari zinaweza kuchukua siku 2 hadi 14 au zaidi. Wasafiri wengi huchagua kati ya siku 5 na 8 ili kufunika mbuga kadhaa za kitaifa kwa urahisi, lakini safari ndefu hutoa muda zaidi wa kufuatilia Uhamiaji Mkuu au kuchanganya wanyamapori na uzoefu wa kitamaduni na Zanzibar.

Hakika. Wateja wetu wengi huchagua kumaliza safari zao kwa likizo ya kustarehesha ya ufukweni Zanzibar. Safari za ndege za ndani huendeshwa kila siku na ni rahisi kuchanganya wanyamapori wa ajabu wa Tanzania na fukwe za mchanga mweupe na maji ya zumaridi ya Zanzibar.

Wageni wengi wa kimataifa wanahitaji visa ya utalii ya Tanzania, ambayo kwa kawaida inapatikana mtandaoni au wanapowasili, kulingana na uraia. Pia tunapendekeza ujadili chanjo zinazopendekezwa na kinga ya malaria na mtoa huduma wako wa afya kabla ya kusafiri.

Ndiyo. Safari zetu zote hufanywa katika gari la kibinafsi la safari la 4x4 pamoja na mwongozo wa dereva mtaalamu anayezungumza Kiingereza isipokuwa umeomba safari ya pamoja, ili uweze kusafiri kwa mwendo wako mwenyewe na kupata uzoefu wa safari uliobinafsishwa.

Tumechagua aina mbalimbali za malazi kuanzia nyumba za kulala wageni za katikati hadi nyumba za kulala wageni za kifahari, kambi za mahema za kifahari na kambi za safari za kifahari sana. Kila chaguo limechaguliwa kwa ajili ya eneo zuri, ukarimu, faraja na uzoefu wa kula.

Katika Tanzaniatrail Experience Limited, tuna utaalamu katika kubuni safari maalum ili kuendana na mambo yanayokuvutia, bajeti na mtindo wako wa usafiri. Kuanzia wakati unapofika hadi wakati unapoondoka, waongozaji wetu wenye ujuzi wa ndani, magari ya safari ya kuaminika, bei za uwazi, malazi yaliyochaguliwa maalum na huduma maalum huhakikisha uzoefu halisi, usio na mshono na wa kukumbukwa wa safari.

Kurudisha Katika Kila Safari

Tanzaniatrail, tunaamini kuwa kusafiri kunapaswa kuunda kumbukumbu za kudumu na kuleta mabadiliko chanya. Ndiyo maana 1% ya kila kifurushi cha safari unachohifadhi hurudi moja kwa moja kwa jumuiya za wenyeji nchini Tanzania. Mara kwa mara tunatembelea na kusaidia vituo vya watoto yatima na vituo vya kijamii, na ndoto yetu ni kuanzisha makazi maalum ya watoto chini ya uangalizi wa Tanzaniatrail. Unaposafiri nasi, hauchunguzi uzuri wa Tanzania pekee - unasaidia pia kutoa elimu, chakula, na mustakabali mwema kwa watoto walio katika mazingira magumu. Matukio yako yanabadilisha maisha. Kusafiri kwa kusudi.

Uchunguzi Fomu

Ziara Zinazohusiana

Chapisho Husika la Blogu

Unahitaji msaada?