Safari ya Kibinafsi ya Siku 6 Tanzania
Mapitio
Furahia Safari ya Kibinafsi ya Siku 6 ya Tanzania inayochunguza baadhi ya maeneo maarufu ya safari nchini Tanzania, ambapo mchanganyiko mzuri wa matukio, wanyamapori, utamaduni na mandhari nzuri unakusubiri. Safari halisi na ya kuvutia ya Kiafrika iliyopangwa kwa uangalifu kwa msafiri anayetaka kupata uzoefu wa tambarare kubwa za Serengeti ya hadithi, Bonde la kuvutia la Ngorongoro, kina cha kitamaduni cha kijiji cha kitamaduni cha Wamasai na kimbilio la tembo la Hifadhi ya Kitaifa ya Tarangire.
Matukio yako yanaanza mara tu utakapofika Tanzania. Timu yetu ya wataalamu itakukaribisha na utajitayarisha kwa siku zisizosahaulika zijazo. Safari ya ndani ya kuvutia kwenda Serengeti na safari ya kuvutia kupitia Eneo la Hifadhi la Ngorongoro hutumika kama utangulizi wa moja ya maeneo maarufu zaidi ya porini barani Afrika. Hifadhi ya Kitaifa ya Serengeti, Tovuti ya Urithi wa Dunia ya UNESCO, ni eneo kubwa la karibu kilomita za mraba 15,000, linalojulikana kwa tambarare zake zisizo na mwisho za dhahabu, kopjes za granite, mito inayopinda na wingi wa ajabu wa wanyamapori. Pia ni nyumbani kwa Uhamiaji Mkuu wa Nyumbu, mojawapo ya vivutio vikubwa vya asili duniani, ambapo zaidi ya nyumbu milioni mbili, pamoja na pundamilia na swala, hutembea katika mfumo ikolojia wakitafuta malisho mapya. Kulingana na msimu unaweza kuona vivuko vya mito vya kuvutia, msimu wa kuzaa au makundi makubwa ya wanyamapori katika upeo wa macho.
Serengeti, mbali na uhamiaji, ni uzoefu wa kutazama wanyama wa kiwango cha dunia mwaka mzima. Hifadhi hii ina idadi kubwa ya simba, chui, duma, tembo, twiga, nyati, viboko, mamba, fisi, mbwa mwitu, serval na idadi isiyohesabika ya spishi za swala. Usiku mbili ndani ya mfumo huu wa ajabu wa ikolojia hukuruhusu kuona sehemu tofauti za hifadhi huku ukiongeza uwezekano wako wa kuwaona wanyama wanaowinda wanyama wengine na wanyamapori wengine maarufu wakati wa saa za baridi za asubuhi na jioni.
Unapoondoka Serengeti unaendesha gari kupitia Nyanda nzuri za Juu za Ngorongoro zenye misitu yake mizuri na vilima vinavyozunguka, mabadiliko makubwa kutoka tambarare kubwa zilizo chini. Hapa utafurahia uzoefu wa kitamaduni ambao ni wa kipekee katika kutembelea kijiji cha kitamaduni cha Wamasai, na kukupa fursa ya kipekee ya kujifunza kuhusu mojawapo ya jamii maarufu za wenyeji wa Afrika Mashariki. Tembelea wazee wa Wamasai, gundua mila zao, furahia mavazi yao maridadi na vito vyao vilivyotengenezwa kwa mikono, na upate uzoefu wa maisha yaliyohifadhiwa kwa karne nyingi. Mkutano wa kitamaduni unaongeza mwelekeo wa kibinadamu wenye maana kwenye safari yako na unasaidia jamii za wenyeji na uhifadhi wa urithi tajiri wa kitamaduni wa Tanzania.
Siku inayofuata hutoa mojawapo ya uzoefu mkubwa zaidi wa wanyamapori barani Afrika unaposhuka kwenye Bonde la Ngorongoro, Eneo la Urithi wa Dunia la UNESCO na eneo kubwa zaidi la volkeno duniani. Zaidi ya miaka milioni mbili iliyopita bonde hilo liliundwa na sasa ni nyumbani kwa mojawapo ya maeneo yenye wanyamapori wengi zaidi barani humo. Nyasi zenye rutuba, misitu, ardhi oevu na maziwa ya soda hutoa fursa nzuri ya kuwaona Wanyama Wakubwa Watano wakiwemo faru weusi walio hatarini kutoweka, simba, tembo, nyati, viboko, fisi, pundamilia, nyumbu, flamingo na mamia ya spishi zingine zinazofanya hifadhi hii ya ajabu ya asili kuwa makazi yao.
Safari yako inaishia katika Hifadhi nzuri ya Kitaifa ya Tarangire, mojawapo ya hazina za wanyamapori zinazopuuzwa sana nchini Tanzania. Hifadhi hii inajulikana kwa miti yake ya zamani ya mibuyu, vinamasi vya msimu na Mto Tarangire unaotoa uhai, na kwa kuwa na baadhi ya makundi makubwa zaidi ya tembo Afrika Mashariki. Wakati wa kiangazi maelfu ya wanyama hukusanyika kando ya mto, na kuifanya kuwa wakati mzuri wa kutazama wanyama. Makazi mbalimbali ya hifadhi hii yanakaliwa na simba, chui, duma, twiga, nyati, pundamilia, nyumbu, impala, pofu, ngiri na zaidi ya aina 550 za ndege zimerekodiwa.
Utapelekwa safarini katika gari la kibinafsi la Toyota Land Cruiser la 4×4 pamoja na dereva/mwongozo mtaalamu mwenye uzoefu ambaye atabadilisha kila safari ya mchezo ili iendane na mienendo ya wanyama na mambo yanayokuvutia wewe binafsi. Hii ni safari ya kibinafsi, si safari ya kikundi iliyopangwa, kwa hivyo utakuwa na wakati wote duniani wa kukaa kwenye mandhari, kupiga picha kwa raha yako na kufurahia pori la ajabu la Tanzania.
Iwe unasafiri hadi Serengeti kwa barabara au kwa ndege, ratiba hii inatoa mchanganyiko kamili wa wanyamapori wa kuvutia, mandhari ya kukumbukwa, mwingiliano halisi wa kitamaduni na huduma ya kibinafsi. Safari hii ya Siku 6 ya Kibinafsi ya Tanzania ni kamili kwa wanandoa, familia, wapenzi wa fungate, wapiga picha na wapenzi wa wanyamapori na hakika itakuacha na kumbukumbu zitakazodumu kwa muda mrefu baada ya safari yako ya Tanzania kuisha.
Safari ya Safari
Utakapofika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Kilimanjaro (JRO), utakaribishwa na mwakilishi wetu mtaalamu wa safari na kuhamishiwa hoteli yako jijini Arusha. Kulingana na wakati utakapofika, unaweza kupumzika baada ya safari yako ya kimataifa au kuchunguza jiji lenye shughuli nyingi kwa mwendo wako mwenyewe. Mwongozo wako atakupa maelezo kamili ya safari ili kuhakikisha umejiandaa kikamilifu kwa ajili ya tukio la kushangaza linalokusubiri. Furahia chakula cha jioni na ulale Arusha.
Milo: Haijajumuishwa
Malazi ya Faraja: Hoteli ya Forest Hill
Malazi ya Hali ya Juu: Ngaresero Lodge
Baada ya kifungua kinywa, safari yako ya kwenda Hifadhi ya Kitaifa ya Serengeti itaanza na safari ya ndani yenye mandhari nzuri au safari ya kuvutia kupitia Eneo la Hifadhi ya Ngorongoro. Safari yako ya kibinafsi huanza unapofika kwa safari ya kusisimua ya mchezo wa alasiri kupitia tambarare zisizo na mwisho za hifadhi. Tafuta simba wanaolala chini ya miti ya migunga, tembo wanaozurura kwenye nyasi, twiga warembo, nyati, pundamilia, nyumbu, duma na aina nyingi za swala. Kulingana na msimu, unaweza pia kushuhudia Uhamiaji Mkuu wa kuvutia. Jua linapotua nyuma ya upeo wa macho wa Serengeti, safiri hadi kwenye nyumba yako ya kifahari au kambi yenye mahema kwa chakula cha jioni na kulala usiku kucha katikati ya vichaka vya Afrika.
Milo: Kiamsha kinywa, Chakula cha Mchana na Chakula cha Jioni
Malazi ya Faraja: Kambi za Utulivu na Nyumba za Kulala
Malazi ya Kifahari: Serengeti Luxury Retreat
Leo tutagundua mojawapo ya maeneo bora zaidi ya wanyamapori duniani. Furahia kifungua kinywa cha mapema na kisha safari ya siku nzima ya mchezo kupitia sehemu tofauti za Hifadhi ya Taifa ya Serengeti ukiwa na mwongozo wako binafsi mwenye uzoefu akifuatilia mienendo ya wanyama. Chunguza mandhari mbalimbali za hifadhi unapotafuta simba wakubwa, chui wasioonekana, duma wanaotembea kwa kasi, tembo, twiga, viboko, mamba, fisi na mamia ya aina za ndege. Kisha utakula chakula chako cha mchana cha pikiniki katika mojawapo ya maeneo mazuri ndani ya hifadhi na kuendelea na safari yako ya alasiri. Kila safari ya mchezo hutoa mandhari tofauti ya wanyamapori kwa ajili ya uzoefu usiosahaulika kabla ya kurudi kwenye nyumba yako ya kulala wageni kwa chakula cha jioni na kukaa tena kwa amani usiku kucha.
Milo: Kiamsha kinywa, Chakula cha Mchana na Chakula cha Jioni
Malazi ya Faraja: Kambi za Utulivu na Nyumba za Kulala
Malazi ya Premium: Serengeti
Baada ya kifungua kinywa, furahia safari ya nusu siku ya mwisho ya mchezo katika Hifadhi ya Taifa ya Serengeti unapoendelea na utafutaji wako wa wanyamapori njiani kuelekea Nyanda za Juu za Ngorongoro. Furahia mandhari ya kuvutia ukiwa njiani kupitia tambarare kubwa hadi ufikie nyanda za juu zenye baridi zinazoangalia eneo la uhifadhi. Jioni tembelea kijiji cha kitamaduni cha Wamasai na ujifunze kuhusu mila zao za kuvutia, nyumba za kitamaduni, mavazi ya rangi, mtindo wa maisha unaotegemea mifugo na urithi wa kitamaduni. Pata uzoefu wa ukarimu halisi wa Wamasai na ujue jamii ya wenyeji kabla ya kuhamia kwenye nyumba yako ya kulala wageni iliyo karibu. Chakula cha jioni na kulala usiku kucha katikati ya mandhari nzuri ya Nyanda za Juu za Ngorongoro.
Milo: Bodi Kamili
Malazi ya Faraja: Kambi za Ang'ata
Malazi ya Juu: Ngorongoro Rhino Lodge
Kula kifungua kinywa mapema kisha ushuke umbali wa mita 600 hivi hadi kwenye Bonde la Ngorongoro, mojawapo ya hifadhi za wanyamapori za ajabu barani Afrika na Tovuti ya Urithi wa Dunia ya UNESCO. Utatumia asubuhi kwenye sakafu ya bonde kutafuta Wanyama Wakubwa Watano, wakiwemo faru weusi walio hatarini kutoweka, pamoja na simba, tembo, nyati, pundamilia, nyumbu, viboko, fisi na aina nyingi za ndege. Kula chakula cha mchana kwenye pikiniki katika Bwawa maarufu la Hippo, kisha kupanda juu ya kuta za bonde. Safiri kupitia mashambani na vijiji vyenye mandhari nzuri ili kufikia hoteli yako ya safari kwa chakula cha jioni na usiku kucha kupumzika.
Milo: Kiamsha kinywa, Chakula cha mchana, Chakula cha jioni
Malazi ya Faraja: Kambi ya Ang'ata Tarangire
Malazi ya Kifahari: Kambi ya Kifahari ya Acacia Tarangire
Baada ya kifungua kinywa, furahia safari ya mwisho ya nusu siku kupitia Hifadhi ya Taifa ya Tarangire. Hifadhi hii ni maarufu kwa miti yake ya zamani ya mibuyu, makundi makubwa ya tembo na wanyamapori wengi. Unapochunguza makazi tofauti ya hifadhi hii, angalia simba, twiga, nyati, pundamilia, nyumbu, impala, ngiri na aina mbalimbali za ndege zinazozunguka Mto Tarangire. Hifadhi hii inatoa fursa nzuri za upigaji picha na ndiyo mwisho mzuri wa safari yako. Furahia safari yako ya asubuhi na kisha anza safari ya utulivu kurudi Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Kilimanjaro (JRO) ili kufika kwa wakati kwa ndege yako ya kuondoka na kuimaliza Safari yako ya Kibinafsi ya Siku 6 ya Tanzania kwa kukumbukwa.
Milo: Kifungua kinywa na Chakula cha mchana
FUNGU LA KATI NI PAMOJA
- Milo yote kulingana na Ratiba
- Uwanja wa Ndege wa Mgao wa
- Ada za Hifadhi ya Taifa
- Jeep ya kibinafsi ya 4x4 yenye paa ibukizi
- Mwongozo wa kitaalamu wa safari unaozungumza Kiingereza
- Ushuru na ushuru wa serikali
- Vinywaji laini na Mvinyo/Bia
FUNGU LA KATI HALIJUMUI
- Bima Afya ya Safari
- Ndege za Kimataifa
- Kuweka
- Vifaa vya kibinafsi
- Visa ada
ANASA INAJUMUISHA
- Milo yote kulingana na Ratiba
- Kuchukua na kuteremsha uwanja wa ndege wa VIP
- Ada zote za Hifadhi ya Taifa na eneo la uhifadhi
- Jeep ya kibinafsi ya 4x4 yenye paa ibukizi
- Mwongozo wa kitaalamu wa safari unaozungumza Kiingereza
- Ushuru na ushuru wa serikali
- Vinywaji laini na Mvinyo/Bia
- Malazi ya hali ya juu katika nyumba za kulala wageni za hali ya juu au kambi zenye hema za kifahari
ANASA HAISHINDI
- Bima Afya ya Safari
- Ndege za Kimataifa
- Kuweka
- Vifaa vya kibinafsi
- Visa ada
- Mvinyo na vinywaji vikali vya hali ya juu (isipokuwa imebainishwa)
Maswali Yanayoulizwa Mara Kwa Mara
Safari ya kibinafsi ni uzoefu wa wanyamapori ulioundwa mahususi ambapo unasafiri peke yako na familia yako, marafiki au wasafiri wenzako katika gari maalum la safari la 4x4 ukiwa na mwongozo wako wa kitaalamu. Tofauti na safari za kikundi, uko katika udhibiti kamili, ikimaanisha kuwa unaweza kukaa kwa muda mrefu upendavyo kwenye maeneo ya wanyamapori na kusonga kwa kasi yako mwenyewe.
Wakati wowote wa mwaka ni wakati wa safari nchini Tanzania. Msimu wa kiangazi (Juni hadi Oktoba) ni wakati mzuri wa kutazama wanyamapori na huambatana na vivuko vya mito vya Great Migration huko Kaskazini mwa Serengeti. Kusini mwa Serengeti (Ndutu) huandaa msimu wa kuvutia wa kuzaa nyumbu kuanzia Januari hadi Machi ambao wageni wanaweza kuushuhudia. Msimu wa kijani kibichi ni kuanzia Novemba hadi Mei, ukiwa na mandhari nzuri, umati mdogo na kutazama ndege kwa njia ya ajabu.
Safari nyingi za kibinafsi hutembelea Mzunguko maarufu wa Kaskazini mwa Tanzania, ikiwa ni pamoja na Hifadhi ya Taifa ya Serengeti, Bonde la Ngorongoro, Hifadhi ya Taifa ya Tarangire, Hifadhi ya Taifa ya Ziwa Manyara, Hifadhi ya Taifa ya Arusha, na uzoefu wa kitamaduni karibu na Mto wa Mbu, Ziwa Natron, au Materuni Waterfalls kulingana na ratiba yako.
Safari ya siku 5-8 ni nzuri kwa kutembelea mbuga maarufu zaidi za Tanzania. Kwa wageni wa Zanzibar au wale wanaopenda shughuli za kitamaduni, tunapendekeza ratiba ya siku 10 hadi 14 kwa ajili ya uzoefu wa utulivu na wa kina zaidi wa Afrika Mashariki.
Tanzania ni nyumbani kwa wanyama watano wakubwa—simba, chui, tembo, nyati, na faru—pamoja na duma, twiga, pundamilia, nyumbu, viboko, mamba, fisi, mbweha, mamia ya aina za ndege, na wanyama wengine wengi wa kuvutia kulingana na msimu na eneo.
Ndiyo. Vifurushi vya safari vya kibinafsi kwa kawaida hujumuisha ada zote za kuingilia bustani, ada za huduma za Bonde la Ngorongoro, ada za makubaliano (ikiwa zipo), kodi za serikali na ada za uhifadhi. Nukuu yako itaelezea wazi kila kitu kilichojumuishwa.
Tanzania inatoa malazi kwa kila bajeti, ikiwa ni pamoja na nyumba za kulala wageni za starehe za masafa ya kati, nyumba za kulala wageni za kifahari za safari, kambi za kipekee zenye mahema, na nyumba za kifahari sana. Malazi yako yanaweza kubinafsishwa kulingana na mtindo na bajeti yako ya usafiri.
Hakika. Safari za kibinafsi zinafaa kwa familia kwani ratiba inaweza kubadilishwa ili kuendana na mambo yanayowavutia watoto, kasi ya usafiri na shughuli wanazopendelea. Nyumba nyingi za kulala wageni pia hutoa vyumba vya familia na huduma zinazowafaa watoto.
Tunashauri mavazi mepesi, yenye rangi isiyo na rangi, viatu vya kutembea vizuri, kofia, miwani ya jua, mafuta ya kuzuia jua na dawa ya wadudu, na koti jepesi kwa ajili ya asubuhi yenye baridi. Lete kamera, darubini, dawa za kibinafsi, na pakiti ndogo ya mchana. Mizigo laini inapendekezwa, hasa ikiwa utasafiri ndani ya nchi kwa ndege.
Ndiyo. Kuchanganya safari ya Tanzania na Zanzibar ni mojawapo ya vifurushi vyetu maarufu vya likizo. Baada ya matukio ya kusisimua ya wanyamapori, unaweza kupumzika kwenye fukwe za mchanga mweupe za Zanzibar, kuchunguza Mji Mkongwe, kufurahia kupiga mbizi, kupiga mbizi, kutembelea viungo, au kupumzika tu kando ya Bahari ya Hindi.
Wageni wengi wa kimataifa wanahitaji visa ya utalii, ambayo unaweza kupata mtandaoni au unapofika, kulingana na nchi unayotoka. Chanjo ya Homa ya Njano inahitajika tu ikiwa unawasili kutoka au unapitia nchi yenye maambukizi ya Homa ya Njano. Pia tunapendekeza ujadili kinga ya malaria na mtoa huduma wako wa afya kabla ya kusafiri.
Katika Tanzaniatrail Experience tuna utaalamu katika kutengeneza safari za kibinafsi ambazo zimetengenezwa mahususi ili kuendana na mambo yanayokuvutia, mtindo wa usafiri na bajeti yako. Waongozaji wetu wataalamu wenye uzoefu, magari ya safari ya 4x4 yaliyotunzwa vizuri, malazi yaliyochaguliwa kwa uangalifu na huduma ya kibinafsi inahakikisha kwamba kila safari ni salama, ya starehe na isiyosahaulika. Kuanzia kuwasili kwako hadi kuondoka kwako, tunatunza maelezo yote ili uweze kuzingatia kufurahia uzuri wa Tanzania.
Kurudisha Katika Kila Safari
Tanzaniatrail, tunaamini kuwa kusafiri kunapaswa kuunda kumbukumbu za kudumu na kuleta mabadiliko chanya. Ndiyo maana 1% ya kila kifurushi cha safari unachohifadhi hurudi moja kwa moja kwa jumuiya za wenyeji nchini Tanzania. Mara kwa mara tunatembelea na kusaidia vituo vya watoto yatima na vituo vya kijamii, na ndoto yetu ni kuanzisha makazi maalum ya watoto chini ya uangalizi wa Tanzaniatrail. Unaposafiri nasi, hauchunguzi uzuri wa Tanzania pekee - unasaidia pia kutoa elimu, chakula, na mustakabali mwema kwa watoto walio katika mazingira magumu. Matukio yako yanabadilisha maisha. Kusafiri kwa kusudi.
